mottalil hadiisu : "jëf yi daal mingi aju ca yéene ya..." te nga tudd yenni njariñam?

jële nanu ci njiiti way-gëm yi baayu Hafsin Umar doomu Alxattaab yal na ko Yàlla mu kawe mi dollee gërëm mu wax ni:dégg naa yonnente Yàlla bi ya lna ko Yàlla dolli jàmm ak mucc ak i ñoñam mu wax ne: "jëf yi mi ngi aju ci yéene yi, te nit ku nekk la mu yéene rekk a ko ñeel, képp ku gàddaay ngir Yàlla ak ab yonenteem,koo ku gàddaayam dina jëm ci Yàlla ak yonenteem,waaye képp ku gàdaay ngir àdduna jum soxlaa jot,wala jigéen ju mu bëgg a takk; kon gàddaayam jëm na ca la ko taxa gàddaay" Buxaariu ak muslim ñoo ko soloo.

ay njariñ ci hadiis bi:

1- bépp jëf bone du ñàkk yéene, julli, woor,aj,ak yeneen jëf yi.

2- sellal ngir Yàlla mu kawe mi mënuta ñàkk ci yéene.

hadiis bu ñaareel bi: