Yàlla: li miy tekki mooy Yàlla ji niy jaamu ci dëgg moom rekk te amul kenn kees koy bokkaaleel.
Buur bi: mooy ki bind te mooy ki moom, mooy wërsagal te mooy doxal mbir yi moom dong moom Yàlla mu sell mi.
Aji dégg ji: mooy ki ag déggam daj lépp, muy dégg kàddu yépp ak séeni wuute ak séeni melokaan.
Aji gis ji: mooy kiy gis lépp, di gis lépp lu ndaw wala mu rëy.
Aji xam ji: mooy ki gisam peeg lépp lu weesu wala li teew wala li ñëwagul
Aji yërëm ji: mooy ki yërmaandeem daj bepp mindeef ak lépp luy dund, te jaam yépp ak mbideef yépp ñoo ngi ci suufu yërmàandeem.
Aji wërsagalé: mooy ki wërsag i mbindeef yépp nekk ci moom moo xam nit la wala jinne wala lépp luy dox ci suuf.
Aji dund ji: mooy kiy dund te du dee, te mbindeef yépp da ñiy dee.
Aji màgg ji:mooy ki ame géppug mat ak léppi magg ci ay turam ak i meloom ak i jëfam.