1- topp ñaari Way-Jur ci lu dul moy Yàlla.
2- di liggéeyal ñaari Way-Jur.
3- di dimbali ñaari Way-Jur
4- di faj aajuy ñaari Way-Jur.
5- di ñaanal ñaari Way-Jur.
6- tegginu ak ñoom ci wax; du dagan nga leen wax uf, te mooy li gën a néew ca wax ya.
7- di muuñ ci sa kanami ñaari wayjur, te bañ a ñëkk.
8- duma yékkati sama kàddu ci kaw seen kàddu, di naa leen diglu, te duma leen dog ci wax, te du ma leen woo ci seen tur, waaye damay wax: "sama baay", "sama yaay"
9- damay yéglu balaa may dugg ci sama baay ak sama yaay bun nekkee si néeg bi.
10- fóon loxo ak boppu samay Way-Jur
1- di naa bëgg ak di àndaale ak ñu baax ñi.
2- damay moytu ak di bañ a àndaale ak ñu bon ñi.
3- damay nuyu samay mbokk ak di saafuwante ak ñoom.
4- dama leen di seeti bu ñu wéradee di leen ñaanal wér.
5- damay ndokkeel Aji-Tissooli ji.
6- damay wuyu woooteem buma woowee ngir seet si ko.
7- dama koy jox ay ndénkaan.
8- dama koy dimbali bu ñu ko tooñee, te di ko tere tooñ.
10- damay bëggal sama mbokku jullit li ma bëggal sama bopp.
11- dama koy dimbali bu yittewoo sama ndimbal.
12- du ma ko lor ci wax walla jëf.
13- damay wattu ay bóotam
14- du ma ko saaga, te du mako jëw.
1- damay rafetal ñeel sama dëkkadoo ci wax ak ci jëf te di ko dimbali bu yittewoo sama ndimbal.
2- Dama koy ndokkeel bu amee xew-xewu mbégte wala muy céetam wala leneen.
3- damakoy seeti bu wéradee te di ko jaale bu faatulee.
4- dinaa ko may ci li may togg nu mu gën a jàppandee.
5- du ma ko lor ci wax walla jëf.
6- du mako tanqal ci kàddu gu kawe, wala ma koy luññutu, te dinaa ko muñal
1- damay wuyu ku ma woo ci gane ji ko
2- buma nammee seeti kenn damay sàkku ndigël ak dig-daje.
3- damay yéglu balaa may dugg.
4- du ma yeexe seeti gi.
5- dinaa dammu gis ba ci waa kër gi.
6- dinaa dalal jàmm gan gi di naa ko gatandu gën gaa rafetuw gatandu wiin, ci kanam gu bélli, ak ay waxiini dalal yu rafet.
7- dinaa dalal gan gi ca baeab ba gën a jekk.
8- dinaa ko teral cig nganale ci lekk ak naan.
1-suma yégee mettit; damay teg sama loxo ndeyjooy ca barab bay metti, ma wax: "bismil-Laahi" ñatti yoon, daal di wax: "ahuuzu bi hizzatil-Laahi wa xudratihii min sarri maa ajidu wa uhaaziru" juroom ñaari yoon.
2- damay gërëm li Yàlla dogal te muñ.
3- damay gaawantu seeti sama mbokk mi wopp, ma ñaanal ko te du ma guddal toogaay ba ca moom.
4-damakoy mocc ci lu dul mukoy sàkku ci man.
5- damakoy dénk muñ ak ñaan, ak julli ak laab kem kàttanam.
6- ñaan ñeel Aji-Wopp ji: "as-alul Lahal Haziima Rabbal Arsil Haziimi an yasfiyaka" juroom ñaari yoon.
1- sellal yéene ngir Yàlla mu màgg mi te kawe.
2- damay jëfe xam-xam bi ma jàng.
3-damay wormaal Jàngalekat bi dama koy weg ci teewaayam ak ug ci fàddoom.
4- damay toog sc kanamam ànd a ki teggin.
5- dama koy déglu bu baax te duma ko dog buy jàngale.
6- damay am teggin ci joxe laaj ba.
7- du ma ko woo ci turam.
1- damay nuyu waa jotaay bi.
2- damay toog fi jotaay bi yam, duma yëkkati kenn ci barabam wala may tog ci diggante ñaari nit ci lu dul seen ndigël.
3- damay yaatal jotaay bi ngir keneen toog.
4- duma dogg waxtaanu jotaay bi.
5- damay yéglu daal di nuyoo balaa mau jòge ca jotaay ba
6- bu jottay ba jeexee damay ñaan ñaanug siipi bàkkaaru jotaay yi. "subhaanakal Laahumma wa bi hamdika, ashadu an laa-ilaaha illaa anta, astaxfiruka wa atuubu ilayka"
1- damay teela nelaw.
2- damay nelaw ci ak laab.
3- duma dëfeenu.
4- damay nelawe sama wetug ndeyjooy, ma teg sama loxo ndeyjoor ci suufu sama lexu ndeyjoor.
5- damay fëgg samab lal.
6-damay jànk ñaani nelaw,aayatul kursiyyi,ak saaru lixlaas ak xul ha huusu bi Rabbil falaqi,ak xul ha huusu bi Rabbin naasi ñatti yoon. "bismikal Laahumma amuutu wa aahyaa"
7-damay yeewu ngir julli fajar.
8- damay wax ginnaw bi ma yeewoo ci nelaw yi: "alhamdu lil-Laahil lazii ahyaanaa bahda maa amaatanaa wa ilayhin nuzuuru"
T-
1- damay yéenee toop Yàlla ci sama lekk ak sama naan.
2- raxas ñaari yoxo lu jiitu lekk gi.
3-damay wax:"bismil Laahi",ma lekke sama loxo ndeyjoor tey tibbu ci sama kanan,te duma lekk ci diggu ndab li,wala ci kanamu keneen.
4- buma fàttee wax bismil Laahi, damay wax "bismil Laahi awwalahu wa aaxirahu"
5- damay doyloo li ma lif ciw ñam,te du ma sikk benn ñam,buma yéemee ma lekk ko,buuma yéemul ma bàyyi ko.
6- damay lekk ay tibb rekk, te duma leek lu ëpp
7- duma ëf ci ñam wi wala naan gi, damakoy bàyyi bamu sedd
8- damay bokk ñam wi ak ñeneen, ak njaboot gi wala gan gi.
9- duma njëkk a tàmbalee lekk koo xam ne moo ma mag.
10- damay tuud Yàlla bu may naan, damay toog bumay naan te ci ñatti dogit laay naane.
11- da may sant Yàlla buma noppee ci lekk gi.
1-bu may sol sama yéere damay tàmbalee si ndeyjoor bi.
2- duma wàcce sama yéere sama suufu dojor.
3- xale yu góor yi du nu sol yéerey xale yu jigéen yi, jigéen yi itam du ñu sol yu góor ñi.
4- bañ a niroole soliin ak yéefar yi wala kàccor yi.
5- tudd Yàlla bumay summi yéerée yi
6- njëkk a sol dàll wi ci tànku ndeyjoor wi, njëkka summi tànku càmmoñ bi.
1- Damay génne sama tànku càmmoñ daal di wax: "Bismil Laahi, tawakkaltu halal Laahi, laa hawla walaa xuwwata illaa bil-Laahi, Allaahumma innii ahuuzu bika an adilla aw udalla, aw azilla aw uzalla, aw aslima aw uslama, aw ajhala aw ujhala halayya" 2- damay dugge kër gi si sama tànku ndeyjoor, daal di wax: "Bismil Laahi walajnaa, wa bismil Laahi xarajnaa, wa halaa Rabbinaa tawakkalna"
3- damay tàmbali ci socc, daal di nuyu waa kër gi.
1- damay dugge sama tànku càmmooñ
2- damay wax balaa may dugg: "Bismil Laahi, Allaahumma innii ahuuzu bika minal xubusi wal xabaa-isi"
3- duma dugal dara lu am turu Yàlla
4- damay suturlawu bumay faj aajo.
5- duma wax ci barau faju kaa yu aajo ba.
6-duma jublu xibla,te duma ko dummóoyu bumay saw wala may dem duus.
7- damay jëdfandikoo loxo càmmooñ ci dindi sobe, te duma jëfandikoo loxo ndeyjoor.
8- duma faj aajo ci kaw yoonu nit ñi wala seen ker yi.
9- damay raxas samay yoxo ginnaaw faj aajo gi.
10- damay génnee sama tànku ndeyjoor, daal di wax: "xufraanaka"
damay dugge jàkka ji sama tànkub ndeyjoor, daal di wax: "Bismil Laaahi, Allaahumma iftah lii abwaaba rahmatika"
2- duma toog ndare ma julli ñaari ràkka
3- Duma jaar ci kanamu kuy julli, wala may yéene lu réer ci jàkka ji, wala may jaay wala jënd ci biir jàkka ji.
4- Damay génne jàkka ji ci sama tànku càmmooñ, daal di wax: "Allaahumma innii as-aluka min fadlika"
1- Buma dajee akub jullit damakoy njëkka nuyu, daal di wax: "assalaamu halaykum wa rahmatul Laahi wa barakaatuhu" duma yam ci junj ci sama loxo rekk, ci ludul nuyoo.
2- Damay muuñ si kanamu ki may nuyu.
3- Damay saafoonte ak moom ci sama loxo ndeyjoor.
4- Buma kenn nuyoo dama koy delloo nuyoo ca namu gën a rafete, wala ma delloo ko lu mel ni nuyoom ba.
5- Duma njëkka nuyu ab yéefar, te buma nuyoo ma delloo ko lu mel ni nuyoom ba.
6- Xale mooy nuyu mag, ki war mooy nuyu kiy dox, kiy dox mooy nuyu ki toog, ñi néew ñooy nuyu ñi bari.
1- Damay yéglu balaamaa dugg cib barab.
2- Damay yéglu ñatti yoon te du ma ko weesu, ginnaaw ga ma waññiku.
3- Damay fëgg buntu ba ndànk, te duma taxaw di jàkkaarloo ak buntu bi, waaye damay taxaw ci wetu ndejooram wala càmmooñam.
4- Duma dugg si néggu sama baay ak sama yaay, walaa néegu kenn lu jiitu may yéglu, rawatina lu jiitu fajar wala waxtuw dallu ci tisbaar, wala ginnaaw jullig gee.
5- Man namaa dugg ci barab bess dëkkewul ci ludul may yéglu, lu mel ni: fajukaay, wala jaayukaay.